पिंकीच्या चेहऱ्यावर कोवळं ऊन पसरलं. तिला कसलीशी खुडबूड एेकू आली आणि ती बेडवरुन अलगद उतरली. तिच्या पिंक मऊमऊ चपलांमध्ये पाय सरकवत, सिल्की केस मागे टाकत, एक गोड स्वरातली जांभई देत ती किचनच्या दिशेनी निघाली. वाटेत तिच्या पिंक कलरच्या ब्रशनी ब्रश केलं. आरशात पाहिलं तर गुलाबी गुलाबी गाल तजेलदार दिसत होते.

पाणी पिताना तिच्या लक्षात आलं की खुडबूड हॉलमधून येते आहे. मुलगा तिथल्या ड्रॉवरमध्ये काहीतरी शोधत होता. आज रिझल्ट आणि त्याला हॉलतिकीट सापडेना. दहावीचा रिझल्ट होता. “बबू, विसरलेच की मी!” ती सहज म्हणाली. एका नेमक्या जागी बघून त्याला हॉलतिकीट काढून दिलं. मग तो आंघोळीला गेला आणि ती फोनवर बिझी झाली. कसलीतरी पार्टी होती आज म्हणे.

मग तिच्या बाथरुममधून जेव्हा ती आंघोळ करुन बाहेर आली तेव्हा कसले कसले छान छान वास येत होते. इंपोर्टेड कॉसमेटिक्सचे. त्यानंतर एक बेबी पावडर लावून तिनी एक पिंक लांब फ्रॉक घातला. मुलगा बाहेर हॉलमध्ये वाट बघत बसला होता. ती बाहेर आली. मग त्याचे कपडे बघून त्याला जास्त चांगले कपडे घालायला लावले. दोघं घरातून निघाले.

रिझल्ट लागला. मुलगा तिसरा आला होता शाळेत. सगळ्यांसमोर त्याला एक घट्ट मिठी मारली. त्याला ही सवयच होती. पण इतर आया आणि त्यांच्या मुलांना अशी कडकडून मिठी मारायची अाणि ती बघायची सवय नव्हती. पिंकी हळूच एक पापी सुद्धा दिली. त्यानी ती ही घेतली. “जी मुलं पाप्या नाकारतात ती लहान असतात. जी स्वीकारतात ती grown ups असतात.” तिचीच शिकवण होती. तिनी पहिल्या आणि दुसऱ्या आलेल्या मुलाला मोठ्ठी चॉकलेट्स दिली. बाकीच्या सगळ्यांनाही चॉकलेट वाटली. मुलगा खूश होता. ती खूश होती. बाकी सगळे गोंधळलेले.

मग ते एका पार्टीला गेले. लंच पार्टी. पिंकी तिच्या इतर रंगाच्या मैत्रिणी, आदिती, रमा, रेवती, प्रेशिता, अाद्या, मेहेर, उत्तरा. सगळ्याच होत्या. पिंकीच्या मुलानी एकदोघींना चेयर पुल करुन दिली. त्यानंतर हशा, कलकलाट, दंगा असं सगळं चालू होतं. मुलगा सुद्धा ते enjoy करत होता. “Real men appreciate company of women. They don’t get bored, They participate!” पिंकी हे ही नेहमी सांगायची त्याला. तो बोलत होता आणि बोलता बोलता वेटरला अॉर्डर देणं, कोणाचं काय संपलंय ते बघून परत मागवणं, अगदी बटर रोटी पासून पाण्याच्या ग्लासेस पर्यंत. कधीही ग्लासपाशी हात गेला आणि त्यात पाणी नाही असं होता कामा नये, गप्पांमध्ये कोणत्या पदार्थाचा वेट करायला लागतोय हे बरोबर नव्हे अाणि बायका बोलताना, हसताना त्यांची लिंक तुटणे, हे ही बरोबर नव्हे. त्यानी सगळ्यांचे कॅंडीड फोटो ही काढले. प्रत्येकीकडे सांगण्यासारखं खूप होतं. पिंकीला ते सगळं एेकायचं होतं. एेकलं की ते सगळ्ळं इतकं छान वाटत होतं की तिला कसं व्यक्त करु कसं नको असं झालं होतं. “We must contribute to Uttara’s daughter’s hobby. आपण तिचा Easle देऊया!”. काही गप्पा. मग म्हणाली, “मेहेर आपल्यात सगळ्यात लहान आहे, we must throw a party for her brave decision”. मग गप्पा. मग अशा अनेक गिफ्ट्स, पार्टीज, get togethers ची promises! मुलानी ते ही नोट डाऊन केलं. आईचा शब्द राखणं ही आई इतकीच त्याचीही जबाबदारी होती!

मग एक केक आला. पिंकीनीच अॉर्डर केलेला. पण तो टेबलवर आला आणि ती जराशी गोंधळली. तिनी केक अॉर्डर तर केला होता पण तो हा नव्हता. मुलाच्या आवडीचा चॉकलेट केक सांगितला होता तिनी, मग हा तिच्या आवडीचा स्ट्रॉबेरी केक कसा झाला? “Men who can win their girl’s heart!” मुलगा म्हणाला. हे आधी अनेकदा पिंकीच म्हणाली होती. “आईला हवं होतं की तिला मुलगी व्हावी. पण मी झालो. मग तिला हवं होतं की बहीण व्हावी मग बाबा गेले आणि आता नुकतंच माझं ब्रेकअप झालं. माझ्या संपर्कात माझ्या वयाचं माझ्या आवडीचं यावं अाणि मुलींना respect, love, care, appreciation द्यावं, रोज द्यावं देत रहावं असं तिला वाटायचं. She is my mom. After dad, ती माझी बाबा पण आहे. त्यानंतर बहीण झाली. आता girlfriend सुद्धा होईल. तिच्या प्रत्येक जन्मदिवस अाणि वाढदिवसासाठी!” पिंकीचे डोळे भरुन आले. आनंदानी गाल पिंक झाले. तिनी त्याला कवटाळून मिठी मारली. रेवतीनी त्यांचे कॅंडीड्स काढले. “आमच्या ह्यांना सांगायला पाहिजे”, “मुलीला दाखवायला पाहिजे”, “मुलाला शिकवायला पाहिजेअसे अनेक उद्गार निघाले. मस्त केक कापला. सगळे हसत हसत दारातून बाहेर पडले.

मुलानी पिंकीचा हात धरला, “आई, माझ्याबरोबर कॉफी date ला येशील?” पिंकी खळखळून हसली. “As your girlfriend? तुझ़्या emotions ची गडबड handle करायला?”. तो हसला. “नाही. आई म्हणून आईसारखंच बोलायला! So who are you?” “Mom-mom” दोघं खळखळून हसले! आपण एकमेकांच्या आयुष्यात वेगवेगळे रोल करत असतो. मुलगी कधी पूर्णपणे आईची असते, कधी आईची आई होते. बायको जशी बायको, तशी मैत्रीण, कधी आई. नवरा कधी बाबा. बाबा कशी काऊंसिलर. तसाच त्यांचा गेम होता. “Who are you?” – “Friend-friend!!, Enenmy-enemy, slave-slave आणि कधी ‘Everything’” दोघं खूप happy होते. गाडीत बसता बसता त्यांनी संध्याकाळसाठी एक coffee shop निवडलं सुद्धा! “This is our first date, Ashu!”, “Yes Pinki!”. “We must throw a party Prince charming!!”, “Yes momma charming!”. मग गाडीच्या काचा वर झाल्या अाणि त्यांचे पुढचे संवाद फक्त आपल्या मनात राहिले. ते इतर कोणालाच एेकू आले नाहीत.

Apart from writing I love to go on bike rides and have coffee with unending conversations.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: